📣📣ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ลงพื้นที่ติดตามผลการดำเนินงาน ใน จ.สกลนคร
📍วันนี้ (3 ส.ค.2566) เวลา 09.30 น. นายประยงค์ ภูดินทราย เกษตรจังหวัดสกลนคร พร้อมด้วยบุคลากรในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ให้การต้อนรับ นางสาวภัทราภรณ์ โสเจยยะ ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในการลงพื้นที่ติดตามผลการดำเนินงานตามแผนการตรวจราชการและการขับเคลื่อนแบบบูรณาการในระดับพื้นที่ “การขับเคลื่อนงานแบบมุ่งเป้า” การผลิตปุ๋ยอินทรีย์คุณภาพสูง และปุ๋ยชีวภาพทดแทนปุ๋ยเคมี ณ กลุ่มวิสาหกิจชุมชนเกษตรอินทรีย์โพนนาแก้ว บ้านโนนสามัคคี หมู่ 6 ตำบลเชียงสือ อำเภอโพนนาแก้ว จังหวัดสกลนคร
📍จากนั้น เวลา 13.30 น. ลงพื้นที่ติดตามงานศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร (ศพก.) ณ ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร อำเภอพรรณานิคม ของเกษตรกรต้นแบบ นายทองปาน พิมพานิชย์ บ้านเลขที่ 6 หมู่ที่ 4 ตำบลสว่าง อำเภอพรรณานิคม จังหวัดสกลนคร
ทีมประชาสัมพันธ์ กลุ่มยุทธศาสตร์และสารสนเทศ
สำนักงานเกษตรจังหวัดสกลนคร /ข่าว
![](https://sakonnakhon.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2023/08/01-1024x576.jpg)
![](https://sakonnakhon.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2023/08/02-1024x576.jpg)
![](https://sakonnakhon.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2023/08/03-1024x466.jpg)
![](https://sakonnakhon.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2023/08/04-1024x466.jpg)
![](https://sakonnakhon.doae.go.th/province/wp-content/uploads/2023/08/05-1024x576.jpg)